Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi khi cài đặt và khởi chạy Microsoft Flight Simulator 2020

bởi LucasDang

21 June 2024

294

3

được liên kết với bài viết Microsoft Flight Simulator 2020

Mong ad và mọi người có thể giúp mình cài đặt  game này. Mình tải về và giải nén part đầu sang một ổ đĩa mới, sau đó click install Apps, làm theo hướng dẫn và cài đặt. khi vô  game thì xuất hiện màn hình để ghi đường dẫn cài đặt package (như hình dưới), thì cho mình hỏi là phải cài vô đâu ạ. Mình thử cài vào folder "InstalledPackagesPath" thì game báo lỗi hết dung lượng. còn khi mình để đường dẫn vào folder "LinkNeverDie.com" thì thanh update chạy, đến gần 90 100% thì bị văng ra ngoài. Mình cũng hi hữu vài lần vào được menu nhưng đến lúc load vào phần chơi thì lại văng tiếp. 

máy mình win 11, đã cài directX12, full C++ từ 2005-2012(edit: 2022, mình ghi nhầm), đã update driver vga bản mới nhất (555.99), đã cài NET, openAL, physx, xbox app, xbox gaming service, windows store bản mới nhất, đã tắt onedrive (đường dẫn document, desktop,... ko có onedrive), tắt WD (defender control), win bản mới nhất, đường dẫn ngắn, ko có overlay chạy ngầm.

Có vẻ như trên web từng có vid hướng dẫn nhưng nay đã bị xóa. AD và mọi người giúp mình với.

Lỗi khi cài đặt và khởi chạy Microsoft Flight Simulator 2020

• SW (Bá) Quản trị viên

cài sẵn ultraview gửi inbox qua đây mình xem
    https://www.facebook.com/linkneverdiecom/

• @SW (Bá) em xóa game lun rồi, chắc đợi mấy hôm nữa cài lại win rồi down lại

• @SW (Bá) có thể do win máy e lỗi, từ đợt mới mua về đã có hiện tượng BSOD rồi nên chắc em cài lại win luôn

Chatbox